จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก116,025,35147,876,61265,570,6652,578,8052.22
1US28,886,89728,364,4930522,6101.81
2India11,173,761176,31910,839,894157,5481.41
3Brazil10,869,227966,1459,640,312262,7702.42
4Russia4,252,876324,5513,841,50486,8212.04
5United Kingdom4,219,7844,083,45811,831124,4952.95
6France3,918,3973,559,807270,70388,4122.26
7Spain3,149,0122,927,498150,37671,1382.26
8Italy3,023,129456,4702,467,38899,2713.28
9Turkey2,757,460119,7112,608,84828,9011.05
10Germany2,493,887125,8492,296,34571,6932.87
11Colombia2,269,58241,1332,168,14960,3002.66
12Argentina2,141,854154,2251,934,84552,7842.46
13Mexico2,112,508268,0931,655,549188,8668.94
14Poland1,766,490262,0141,459,56444,9122.54
15Iran1,673,470184,9501,428,00860,5123.62
16South Africa1,518,97931,3631,437,05050,5663.33
17Ukraine1,433,200170,1341,234,83928,2271.97
18Indonesia1,368,069148,3561,182,68737,0262.71
19Peru1,349,84753,8991,248,64247,3063.50
20Czechia1,299,002162,5051,115,17221,3251.64
21Netherlands1,125,2991,094,74514,66415,8901.41
22Canada886,78230,608833,99122,1832.50
23Chile845,45027,731796,79120,9282.48
24Romania820,93147,912752,23420,7852.53
25Portugal808,40563,260728,65916,4862.04
26Israel796,46540,196750,4355,8340.73
27Belgium780,251758,055022,1962.84
28Iraq719,12152,435653,14913,5371.88
29Sweden684,961671,958013,0031.90
30Philippines587,70440,074535,20712,4232.11
31Pakistan587,01417,117556,76913,1282.24
32Switzerland562,290234,649317,60010,0411.79
33Bangladesh549,18439,599501,1448,4411.54
34Morocco485,5675,484471,4108,6731.79
35Serbia478,878474,35304,5250.94
36Austria470,31422,544439,1018,6691.84
37Hungary452,547105,371331,55715,6193.45
38Japan437,22213,164415,8688,1901.87
39Jordan417,93454,224358,8484,8621.16
40United Arab Emirates405,27714,677389,3041,2960.32
41Lebanon390,07080,908304,1914,9711.27
42Saudi Arabia379,0922,651369,9226,5191.72
43Panama343,7437,362330,4745,9071.72
44Slovakia319,58256,617255,3007,6652.40
45Malaysia310,09722,034286,9041,1590.37
46Belarus293,1037,575283,5082,0200.69
47Ecuador291,07027,175247,89815,9975.50
48Nepal274,608832270,7663,0101.10
49Georgia272,2622,446266,2533,5631.31
50Kazakhstan265,92919,133243,6213,1751.19
51Bulgaria258,38535,896211,91810,5714.09
52Bolivia252,36044,894195,70511,7614.66
53Croatia245,4623,609236,2835,5702.27
54Dominican Republic242,08743,343195,5943,1501.30
55Tunisia236,35626,726201,5008,1303.44
56Azerbaijan236,0123,335229,4423,2351.37
57Ireland222,169194,40023,3644,4051.98
58Denmark214,6217,073205,1702,3781.11
59Costa Rica206,64016,323187,4842,8331.37
60Greece201,677101,24993,7646,6643.30
61Lithuania201,33510,870187,1623,3031.64
62Kuwait198,11012,758184,2391,1130.56
63Slovenia194,16510,869179,4143,8822.00
64West Bank and Gaza193,02918,331172,5882,1101.09
65Moldova192,98519,291169,6234,0712.11
66Egypt185,33431,275143,14310,9165.89
67Guatemala177,7167,194164,0676,4553.63
68Armenia173,7496,071164,4633,2151.85
69Honduras172,577100,71667,6304,2312.45
70Qatar166,01510,347155,4072610.16
71Paraguay165,81124,150138,3833,2781.98
72Ethiopia164,07324,238137,4312,4041.47
73Nigeria158,04219,063137,0251,9541.24
74Oman142,8967,822133,4911,5831.11
75Burma142,0007,229131,5713,2002.25
76Venezuela140,9606,562133,0341,3640.97
77Libya137,48210,534124,7122,2361.63
78Bosnia and Herzegovina135,51312,400117,8855,2283.86
79Bahrain125,5146,745118,3014680.37
80Algeria113,94832,11778,8243,0072.64
81Albania111,30135,79473,6101,8971.70
82Kenya107,72918,68087,1761,8731.74
83North Macedonia106,1108,65994,2753,1762.99
84China101,07042995,8044,8374.79
85Korea, South91,6387,45182,5601,6271.78
86Latvia89,4149,22778,5071,6801.88
87Kyrgyzstan86,4511,55783,4241,4701.70
88Ghana85,2395,14579,4656290.74
89Sri Lanka84,9603,14681,3214930.58
90Zambia81,3413,14777,0811,1131.37
91Uzbekistan80,08173778,7226220.78
92Montenegro78,6348,90368,6831,0481.33
93Norway74,18355,55317,9986320.85
94Estonia72,14417,38154,1266370.88
95Kosovo71,4448,80161,0161,6272.28
96Uruguay61,9297,87353,4196371.03
97Mozambique61,52914,96545,8846801.11
98Finland60,90414,13746,0007671.26
99El Salvador60,8002,09956,8071,8943.12
100Singapore60,00710859,870290.05
101Luxembourg56,2962,98252,6626521.16
102Afghanistan55,8274,01649,3622,4494.39
103Cuba54,0854,60749,1373410.63
104Uganda40,45225,05315,0653340.83
105Namibia39,6761,98037,2594371.10
106Cyprus36,27733,9882,0572320.64
107Zimbabwe36,2481,00533,7591,4844.09
108Cameroon35,7142,56932,5945511.54
109Senegal35,4684,38430,1819032.55
110Cote d'Ivoire34,4121,85932,3541990.58
111Malawi32,28310,64320,5821,0583.28
112Botswana31,7464,62726,7603591.13
113Sudan30,4795,50023,0841,8956.22
114Australia29,0275,19322,9259093.13
115Congo (Kinshasa)26,3405,02820,6017112.70
116Thailand26,24151525,641850.32
117Jamaica24,77610,32114,0124431.79
118Malta23,8713,25220,2913281.37
119Angola21,02689119,6245112.43
120Maldives20,5652,66517,836640.31
121Madagascar19,83123819,2962971.50
122Rwanda19,4261,40817,7512671.37
123Mauritania17,28519816,6454422.56
124Eswatini17,1551,37015,1316543.81
125Guinea16,4201,23615,091930.57
126Syria15,8704,60710,2091,0546.64
127Cabo Verde15,68352415,0071520.97
128Gabon15,2541,67113,495880.58
129Tajikistan13,308013,218900.68
130Haiti12,5362,4589,8282501.99
131Belize12,3299911,9163142.55
132Burkina Faso12,12325811,7221431.18
133Andorra10,99830210,5841121.02
134Lesotho10,5236,3283,8883072.92
135Congo (Brazzaville)9,1792,0297,0191311.43
136Suriname8,9593348,4501751.95
137Guyana8,7294308,0992002.29
138Bahamas8,5739947,3981812.11
139South Sudan8,5274,1104,3171001.17
140Mali8,5091,7166,4353584.21
141Somalia7,8503,6753,9012743.49
142Trinidad and Tobago7,7291007,4901391.80
143Togo7,4281,1676,173881.18
144Nicaragua6,4892,0904,2251742.68
145Equatorial Guinea6,2104275,690931.50
146Djibouti6,1301395,928631.03
147Benin6,0711,0334,963751.24
148Iceland6,059106,020290.48
149Central African Republic5,018354,920631.26
150Gambia4,7594644,1431523.19
151Niger4,7403184,2501723.63
152Chad4,0893773,5721403.42
153Sierra Leone3,9091,1722,658792.02
154San Marino3,8964343,386761.95
155Saint Lucia3,8143293,442431.13
156Comoros3,587533,3891454.04
157Guinea-Bissau3,3035872,667491.48
158Barbados3,2174902,690371.15
159Mongolia3,1537092,44220.06
160Seychelles2,9503252,610150.51
161Eritrea2,9224972,41870.24
162Liechtenstein2,588462,488542.09
163Vietnam2,4945391,920351.40
164Yemen2,4113241,43964826.88
165New Zealand2,389682,295261.09
166Burundi2,2831,50777330.13
167Liberia2,023541,884854.20
168Monaco2,0091731,810261.29
169Sao Tome and Principe1,9233741,518311.61
170Saint Vincent and the Grenadines1,64568894980.49
171Papua New Guinea1,492630846161.07
172Taiwan*9602392890.94
173Cambodia93244348900.00
174Bhutan867086610.12
175Antigua and Barbuda813437355212.58
176Diamond Princess7120699131.83
177Mauritius62527588101.60
178Tanzania509305183214.13
179Brunei188318231.60
180Grenada148014710.68
181Dominica1441413000.00
182Timor-Leste119259400.00
183Fiji6375423.17
184Laos4754200.00
185Saint Kitts and Nevis4104100.00
186Holy See27121500.00
187Solomon Islands1841400.00
188MS Zaandam907222.22
189Marshall Islands40400.00
190Samoa31200.00
191Micronesia10100.00
192Vanuatu10100.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท