จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก32,062,1829,024,73022,057,268979,7013.06
1US6,967,1034,093,8062,670,256202,5582.91
2India5,732,518966,3824,674,98791,1491.59
3Brazil4,624,885414,9254,070,983138,9773.00
4Russia1,123,976177,446926,66319,8671.77
5Colombia784,26897,245662,27724,7463.16
6Peru782,695114,336636,48931,8704.07
7Mexico710,04933,489601,61174,94910.56
8Spain704,209522,715150,37631,1184.42
9South Africa667,04954,850595,91616,2832.44
10Argentina664,799124,937525,48614,3762.16
11France536,289408,78595,98031,5245.88
12Chile451,63412,289426,87612,4692.76
13Iran436,31943,475367,82925,0155.73
14United Kingdom418,885374,6262,26841,99110.02
15Bangladesh355,38485,220265,0925,0721.43
16Iraq337,10659,546268,7618,7992.61
17Saudi Arabia331,85712,465314,7934,5991.39
18Turkey309,79030,041271,9647,7852.51
19Pakistan308,2177,388294,3926,4372.09
20Italy304,32346,780221,76235,78111.76
21Philippines296,75559,700231,9285,1271.73
22Germany281,34624,144247,7669,4363.35
23Indonesia262,02260,064191,85310,1053.86
24Israel212,11561,924148,8131,3780.65
25Ukraine192,966102,50486,6243,8381.99
26Canada150,76111,204130,2619,2966.17
27Bolivia131,99032,70391,5567,7315.86
28Ecuador131,14617,081102,85211,2138.55
29Qatar124,4252,950121,2632120.17
30Romania118,05418,58694,8774,5913.89
31Dominican Republic110,12224,02884,0182,0761.89
32Morocco110,09917,95790,1861,9561.78
33Panama107,99021,26284,4372,2912.12
34Netherlands107,89798,2203,3176,3605.89
35Kazakhstan107,5293,507102,3231,6991.58
36Belgium106,88777,84919,0799,9599.32
37Egypt102,3754,71091,8435,8225.69
38Kuwait101,8518,29892,9615920.58
39Oman95,9078,25786,7658850.92
40China90,41637485,3044,7385.24
41Sweden90,28984,41105,8786.51
42United Arab Emirates88,53210,18877,9374070.46
43Guatemala87,9337,63877,1253,1703.61
44Poland82,80914,28266,1582,3692.86
45Japan80,4676,86172,0661,5401.91
46Belarus76,6512,11673,7338021.05
47Honduras72,67546,43124,0222,2223.06
48Ethiopia71,68741,07829,4611,1481.60
49Portugal71,15622,54946,6761,9312.71
50Costa Rica69,45942,11026,5547951.14
51Venezuela69,43910,10658,7595740.83
52Nepal69,30118,43750,4114530.65
53Bahrain67,7016,61760,8532310.34
54Nigeria57,7247,63748,9851,1021.91
55Singapore57,65429457,333270.05
56Czechia56,74728,93327,2475671.00
57Uzbekistan53,8343,15850,2304460.83
58Switzerland51,4927,13142,3002,0614.00
59Algeria50,57913,33235,5441,7033.37
60Moldova48,95311,05836,6431,2522.56
61Armenia48,2514,04043,2669451.96
62Ghana46,15355545,2992990.65
63Kyrgyzstan45,7572,68942,0051,0632.32
64Austria40,8168,37231,6617831.92
65Azerbaijan39,6861,85037,2555811.46
66Afghanistan39,1705,10032,6191,4513.70
67West Bank and Gaza37,59110,38326,9342740.73
68Kenya37,48912,48624,3346691.78
69Paraguay35,57114,97719,8677272.04
70Ireland33,9948,83323,3641,7975.29
71Serbia33,16332,41807452.25
72Lebanon32,81918,37814,1123291.00
73Libya30,63213,31616,8424741.55
74El Salvador28,2015,05222,3268232.92
75Australia26,9831,67624,4468613.19
76Bosnia and Herzegovina26,3166,37219,1428023.05
77Denmark25,3855,66419,0766452.54
78Korea, South23,3412,11620,8323931.68
79Hungary21,20015,6734,8187093.34
80Cameroon20,71285419,4404182.02
81Cote d'Ivoire19,50137819,0031200.62
82Bulgaria19,2834,63713,8677794.04
83North Macedonia17,2002,17614,3127124.14
84Greece16,62714,9141,3473662.20
85Madagascar16,1911,13114,8332271.40
86Croatia15,5721,20014,1112611.68
87Senegal14,8162,69411,8183042.05
88Zambia14,49151613,6433322.29
89Sudan13,5925,9926,7648366.15
90Norway13,3472,70610,3712702.02
91Tunisia13,3058,0935,0321801.35
92Albania12,9215,3127,2393702.86
93Kosovo12,6833,4078,7884883.85
94Namibia10,7402,1398,4821191.11
95Malaysia10,5767779,6661331.26
96Congo (Kinshasa)10,55523310,0512712.57
97Guinea10,4345689,801650.62
98Maldives9,8851,3218,530340.34
99Montenegro9,7173,6465,9171541.58
100Tajikistan9,5201,1508,296740.78
101Finland9,3791,1867,8503433.66
102Gabon8,7167567,906540.62
103Haiti8,6681,8906,5512272.62
104Burma8,3445,8132,3811501.80
105Luxembourg8,1581,1246,9101241.52
106Zimbabwe7,7251,4916,0072272.94
107Slovakia7,6293,6103,978410.54
108Mauritania7,4252367,0281612.17
109Mozambique7,3992,7904,558510.69
110Uganda7,0643,7683,226700.99
111Jordan6,5912,6183,937360.55
112Malawi5,7471,4054,1631793.11
113Jamaica5,5884,0211,490771.38
114Cabo Verde5,4795074,917551.00
115Djibouti5,40775,339611.13
116Eswatini5,3755434,7241082.01
117Cuba5,2705704,5821182.24
118Nicaragua5,0732,0112,9131492.94
119Equatorial Guinea5,0184264,509831.65
120Congo (Brazzaville)5,0051,0293,887891.78
121Slovenia4,8161,4263,2451453.01
122Central African Republic4,8022,9101,830621.29
123Rwanda4,7891,7123,050270.56
124Suriname4,7791184,5601012.11
125Georgia4,3992,6681,705260.59
126Angola4,3632,7311,4731593.64
127Trinidad and Tobago4,2222,1182,037671.59
128Lithuania4,0701,7282,253892.19
129Syria3,9242,7459981814.61
130Bahamas3,6181,6231,915802.21
131Gambia3,5521,4302,0121103.10
132Thailand3,5161043,353591.68
133Somalia3,4654902,877982.83
134Sri Lanka3,3331783,142130.39
135Estonia3,0766172,395642.08
136Mali3,0415202,3911304.27
137Malta2,8986802,191270.93
138South Sudan2,6691,3301,290491.84
139Botswana2,5671,930624130.51
140Guyana2,5351,0021,464692.72
141Iceland2,5123522,150100.40
142Benin2,3253311,954401.72
143Guinea-Bissau2,3247361,549391.68
144Sierra Leone2,1884501,666723.29
145Yemen2,0291931,25058628.88
146Uruguay1,9462381,661472.42
147Burkina Faso1,9296211,252562.90
148New Zealand1,827651,737251.37
149Andorra1,7534971,203533.02
150Togo1,7073561,307442.58
151Belize1,7066651,019221.29
152Cyprus1,6542631,369221.33
153Latvia1,5943101,248362.26
154Lesotho1,554737782352.25
155Liberia1,338351,221826.13
156Niger1,193171,107695.78
157Chad1,171861,003827.00
158Vietnam1,06943991353.27
159Sao Tome and Principe90813880151.65
160San Marino72312669425.81
161Diamond Princess71248651131.83
162Papua New Guinea531851671.32
163Taiwan*5092248071.38
164Tanzania509305183214.13
165Burundi4761346210.21
166Comoros4741445371.48
167Eritrea3693933000.00
168Mauritius36714343102.72
169Mongolia3131130200.00
170Cambodia275127400.00
171Bhutan2616519600.00
172Monaco2053816610.49
173Barbados189817473.70
174Brunei145014232.07
175Seychelles143713600.00
176Liechtenstein116511010.86
177Antigua and Barbuda9729233.09
178Saint Vincent and the Grenadines6406400.00
179Fiji3222826.25
180Saint Lucia2712600.00
181Timor-Leste2702700.00
182Dominica2461800.00
183Grenada2402400.00
184Laos2312200.00
185Saint Kitts and Nevis1921700.00
186Holy See1201200.00
187Western Sahara1018110.00
188MS Zaandam970222.22

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท